Câu hỏi: Thống kê 150 bài thi giữa kỳ Xác suất thống kê ta có tổng số điểm tính được là 1074 điểm. Có thể khẳng định điểm trung bình của kỳ thi giữa kỳ môn này là:
376 Lượt xem
30/08/2021
3.6 8 Đánh giá
A. Khoảng 7,16 điểm
B. Dưới 7,16 điểm
C. Trên 7,16 điểm
D. 7,16 điểm
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Một trung tâm Tai–Mũi–Họng có tỉ lệ bệnh nhân Tai, Mũi, Họng tương ứng là 25%, 40%, 35%; tỉ lệ bệnh nặng phải mổ tương ứng là 1%, 2%, 3%. Xác suất để chọn ngẫu nhiên được một bệnh nhân phải mổ từ trung tâm này là:
A. 0,008
B. 0,021
C. 0,312
D. 0,381.
Xem đáp án
30/08/2021 4 Lượt xem
Câu 2: Một hộp đựng 10 quả cầu gồm: 2 quả màu đỏ, 3 quả vàng và 5 quả xanh. Chọn ngẫu nhiên từ hộp đó ra 4 quả cầu thì thấy có 2 quả màu xanh. Xác suất chọn được ít nhất 1 quả màu đỏ là:
A. 40%
B. 70%
C. 26%
D. 28%
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 3: Một thùng bia có 24 chai trong đó để lẫn 3 chai quá hạn sử dụng. Chọn ngẫu nhiên từ thùng đó ra 4 chai bia. Xác suất chọn phải ít nhất 1 chai bia quá hạn sử dụng là:
A. 0,4123;
B. 0,5868;
C. 0,4368;
D. 0,5632.
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 4: Biết \(\overline X = 85;\overline {{X^2}} = 7750;\overline Y = 4,411;\overline {{Y^2}} = 26,513;\overline {XY} = 323\) . Khi đó hệ số tương quan giữa X và Y tính được là:
A. -0,8533
B. 0,8533
C. 0,7281
D. -0,7281
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 5: Theo thống kê trung bình cứ 1.000 người dân ở độ tuổi 40 thì sau 1 năm có 996 người còn sống. Một công ty bảo hiểm nhân thọ bán bảo hiểm 1 năm cho những người ở độ tuổi này với giá 1,5 triệu đồng, nếu người mua bảo hiểm chết thì số tiền bồi thường là 300 triệu đồng. Giả sử công ty bán được 40.000 hợp đồng bảo hiểm loại này (mỗi hợp đồng ứng với 1 người mua bảo hiểm) trong 1 năm. Hỏi trong 1 năm lợi nhuận trung bình thu được của công ty về loại bảo hiểm này là bao nhiêu?
A. 1,2 tỉ đồng;
B. 1,5 tỉ đồng.
C. 12 tỉ đồng;
D. 15 tỉ đồng.
Xem đáp án
30/08/2021 4 Lượt xem
Câu 6: Biết \(\overline X = 45,1;\overline Y = 3,56;\,{S_X} = 11,785;{S_Y} = 0,833;{r_{XY}} = 0,9729\) . Viết phương trình hồi qui tuyến tính của Y theo X.
A. y = 0,0688x + 0,4571
B. y = 0,0688x - 0,4571
C. y = 0,0599x + 0,9729
D. y = 0,0599x - 0,9729
Xem đáp án
30/08/2021 5 Lượt xem
Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Xác suất thống kê - Phần 10
Thông tin thêm
- 9 Lượt thi
- 40 Phút
- 30 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Xác suất thống kê có đáp án
- 587
- 14
- 30
-
16 người đang thi
- 482
- 1
- 30
-
51 người đang thi
- 525
- 3
- 30
-
32 người đang thi
- 483
- 5
- 30
-
77 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận