Câu hỏi: Doanh nghiệp XYZ nhập khẩu 10 xe ô tô 12 chỗ có dung tích xy lanh 3.000 cm3 đã qua sử dụng. Giá mua tại cửa khẩu xuất theo hóa đơn thương mại và hợp đồng ngoại thương là 21.500 USD/chiếc (giá FOB), chi phí I&F quốc tế là 500 USD/chiếc. Mức thuế tuyệt đối nhập khẩu đã qua sử dụng của loạixe này là 13.000 USD/chiếc. Thuế suất thuế nhập khẩu của xe cùng loại mới 100% là 83%. Tỷ giá hối đoái tính thuế: 1 USD=20.000 VND. Thuế nhập khẩu phải nộp là:
A. 2.600 triệu đ
B. 3.652 triệu đ
C. 3.569 triệu đ
D. 2.158 triệu đ.
Câu 1: Doanh nghiệp XYZ nhập khẩu 500 spA, giá mua tại cửa khẩu nhập đầu tiên của Việt Nam theo hóa đơn thương mại và hợp đồng ngoại thương bao gồm lãi trả chậm 5% là 21 USD/sp. Thuế suất thuế nhập khẩu của spF là 20%. Tỷ giá hối đoái tính thuế: 1 USD=20.000 VND. Thuế nhập khẩu phải nộp là:
A. 42 triệu đ
B. 42,1 triệu đ
C. 40 triệu đ.
D. 39,9 triệu đ.
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 2: Người nộp thuế TTĐB trong trường hợp bán đại lý đúng giá hưởng hoa hồng:
A. Là đại lý bán hàng hóa chịu thuế TTĐB.
B. Là tổ chức, cá nhân gửi hàng bán đại lý.
C. Tùy theo thỏa thuận giữa bên gửi hàng và bên nhận bán hàng đại lý.
D. Do cơ quan thuế quyết định.
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 3: Doanh nghiệp XYZ nhập khẩu 10 xe ô tô 7 chỗ mới 100%. Giá mua tại cửa khẩu nhập đầu tiên của Việt Nam theo hóa đơn thương mại và hợp đồng ngoại thương là 20.000 USD/chiếc (giá CFR). Doanh nghiệp mua bảo hiểm quốc tế cho lô hàng với chi phí là 5.000 USD. Chi phí vận chuyển một xe từ Cảng về kho doanh nghiệp là 5 triệu đ/chiếc. Tỷ giá hối đoái tính thuế: 1 USD=20.000 VND. Giá tính thuế nhập khẩu của lô hàng là:
A. 4.000 triệu đ.
B. 4.050 triệu đ.
C. 4.100 triệu đ
D. 4.150 triệu đ
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 4: Hàng hoá nào thuộc diện chịu thuế TTĐB:
A. Tàu bay du thuyền sử dụng cho mục đích kinh doanh
B. Xe ô tô chở người từ 24 chỗ trở lên
C. Điều hoà nhiệt độ có công suất trên 90.000 BTU
D. Xe mô tô hai bánh có dung tích trên 125cm3
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 5: Doanh nghiệp XYZ nhập khẩu 10 xe ô tô 7 chỗ mới 100%. Giá mua tại cửa khẩu nhập đầu tiên của Việt Nam theo hóa đơn thương mại và hợp đồng ngoại thương là 20.000 USD/chiếc (giá CFR). Chi phí bảo hiểm quốc tế do công ty bảo hiểm báo giá là 500 USD/chiếc, nhưng doanh nghiệp không mua. Chi phí vận chuyển một xe từ Cảng về kho doanh nghiệp là 5 triệu đ/chiếc. Thuế suất thuế nhập khẩu của ô tô 83%. Tỷ giá hối đoái tính thuế: 1 USD=20.000 VND. Thuế nhập khẩu phải nộp là:
A. 332 triệu đ
B. 340,3 triệu đ.
C. 3.361,5 triệu đ.
D. 3.320 triệu đ
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 6: Doanh nghiệp mua 1 chiếc du thuyền để vận chuyển hành khách và phục vụ khách du lịch, trường hợp này chiếc du thuyền đó có phải chịu thuế TTĐB không?
A. Có.
B. Không.
C. Do cơ quan quản lý thuế quyết định.
D. Không có câu nào đúng.
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Quản lý thuế - Phần 5
- 1 Lượt thi
- 30 Phút
- 30 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Quản lý thuế có đáp án
- 416
- 1
- 30
-
40 người đang thi
- 234
- 0
- 30
-
50 người đang thi
- 201
- 0
- 30
-
58 người đang thi
- 254
- 0
- 30
-
69 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận