Câu hỏi: Công ty A đang cân nhắc đầu tư vào một dự án mới. Dự án này sẽ cần vốn đầu tư ban đầu là 120.000$ và sẽ thiết lập dòng tiền hàng năm là 60.000$ (sau thuế) trong 3 năm. Tính NPV cho dự án nếu lãi suất chiết khấu là 15%.
131 Lượt xem
30/08/2021
3.0 6 Đánh giá
A. 16.994$
B. 60.000$
C. 29.211$
D. 25.846$
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Cho Doanh thu thuần = 10.000, giá vốn hàng bán = 8.000, lợi nhuận trước thuế bằng 1.600, lãi vay I = 200, EBIT bằng bao nhiêu?
A. 2200
B. 3000
C. 1800
D. 1000
Xem đáp án
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 2: Lợi nhuận sử dụng để chia cho các cổ đông của công ty là:
A. Lợi nhuận trước thuế
B. Lợi nhuận trước thuế và lãi vay
C. Lợi nhuận sau thuế
D. Cả 3 câu trên đều không đúng
Xem đáp án
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 3: Cho EBIT = 120, vốn chủ (C) = 600, vốn vay nợ (V) = 200. Tính tỷ suất lợi nhuận trước thuế và lãi vay trên tổng vốn
A. 0,1
B. 15%
C. 0,2
D. 0,06
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 4: Doanh nghiệp có số doanh thu tiêu thụ sản phẩm trong năm là 500.000.000đ, lợi nhuận thu được 50.000.000đ. Tỷ suất lợi nhuận doanh thu là:
A. 0,15
B. 0,05
C. 0,10
D. 0,20
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 5: Cho tổng doanh thu = 15.000, doanh thu thuần = 12.000, lợi nhuận gộp từ HĐKD = 2.000, giá vốn hàng bán bằng bao nhiêu?
A. 1000
B. 13000
C. 10.000
D. 20000
Xem đáp án
30/08/2021 1 Lượt xem
Câu 6: Chi phí sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp bao gồm:
A. Chi phí sản xuất & tiêu thụ sản phẩm
B. Chi phí cố định
C. Chi phí biến đổi
D. Tất cả các câu trên
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Ôn tập trắc nghiệm Tài chính doanh nghiệp có đáp án - Phần 5
Thông tin thêm
- 1 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Ôn tập trắc nghiệm Tài chính doanh nghiệp có đáp án
- 396
- 9
- 40
-
32 người đang thi
- 391
- 4
- 40
-
99 người đang thi
- 332
- 1
- 40
-
72 người đang thi
- 405
- 2
- 40
-
91 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận