Câu hỏi: Yêu cầu về hoá chất sử dụng trong hoá học phân tích đạt tiêu chuẩn tinh khiết quang học:
A. 99,9 % ≤ X ≤ 99,99 %
B. 99,99 % ≤ X ≤ 99,999 %
C. 99,999 % ≤ X ≤ 99,9999 %
D. ≤ 99 %
Câu 1: Tính thể tích dung dịch HCl 24,56% (khối lượng/khối lượng) (d = 1,19) cần để pha 50ml dd HCl 5% (khối lượng/thể tích)
A. 2,55ml
B. 8,55ml
C. 4,81ml
D. 2,45ml
30/08/2021 4 Lượt xem
Câu 2: Khi phân tích Cation trong dung dịch, nếu dung dịch có màu ta xác định:
A. Anion trước, Cation sau
B. Cation trước, Anion sau
C. Cation mang màu tương ứng trước, Anion sau
D. Lập sơ đồ phân tích hệ thống
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 3: Xác định thể tích dung dịch NaOH 25% (d = 1,17) cần thêm vào 250g dung dịch NaOH 5% để thu được dung dịch NaOH 10%.
A. 71,2ml
B. 22,5ml
C. 7,12ml
D. 1,24ml
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 4: Tính nồng độ mol của dung dịch H2SO4, biết rằng để pha một dung dịch có thể tích là 500ml, lượng H2SO4 đậm đặc cần dùng 49g. Khối lượng mol của H2SO4.
A. 1M
B. 2M
C. 0,1M
D. 0,01M
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 5: Cần lấy bao nhiêu gam CuSO4.5H2O để pha 500mL dung dịch muối có nồng độ 2% (w/v)?
A. 25,125g
B. 35,535g
C. 22,273g
D. 15,625g
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 6: Dung dịch amoniac đậm đặc chứa 16% (kl/kl) NH3 (M = 17,03), khối lượng riêng 0,899g/ml. Nồng độ mol của dung dịch này là:
A. 14,78M
B. 16,89M
C. 8,44M
D. 22,67M
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 5
- 76 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
81 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
45 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
19 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
84 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận