Câu hỏi: Tính pH dung dịch gồm 10ml NH(C2H5)3Cl 0,025 M + 10ml CH3COONa 0,025 M. Cho pKN(C2H5)3 = 3,35 ; pKCH3COOH = 4,75.
A. pH = 4,05
B. pH = 6,5
C. pH = 7,7
D. pH = 8,5
Câu 1: Muốn pha 200ml dung dịch NaOH 0,05M thì phải lấy bao nhiêu ml dung dịch NaOH 1M.
A. 1
B. 10
C. 20
D. 2
30/08/2021 5 Lượt xem
Câu 2: Chọn đáp án sai. Ưu điểm của các phương pháp hóa học:
A. Kết quả rất chính xác và không bị ảnh hưởng bởi người thực hiện
B. Chi phí thấp
C. Dễ thực hiện
D. Không cần thiết bị đắt tiền
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 3: Phân tích bằng phương pháp hóa học là phân tích ...:
A. Khối lượng, kết tủa, oxy hóa khử
B. Thể tích, quang phổ
C. Khối lượng, thể tích
D. Kết tủa, bay hơi
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 4: Tiến hành chuẩn độ H2C2O4 bằng dung dịch KMnO4 0,1N trong môi trường base. Nồng độ mol của KMnO4 là bao nhiêu:
A. 0,01M
B. 0,02M
C. 0,05M
D. 0,1M
30/08/2021 4 Lượt xem
Câu 5: Một dung dịch KCl có nồng độ 10-6 M tức là tương đương với:
A. 74,5 ppm
B. 7,45 ppm
C. 74,5 ppb
D. 7,45 ppb
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 6: Trong ngành Dược, hóa học phân tích định lượng liên quan mật thiết với các lĩnh vực sau, ngoại trừ:
A. Kiểm nghiệm thuốc
B. Dược liệu
C. Hóa dược
D. Quản lý dược
30/08/2021 3 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 2
- 228 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
89 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
72 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
25 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
83 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận