Câu hỏi: Lấy 21,6ml dung dịch H2SO4đđ (P% = 98%, d = 1,84g/ml) cho vào bình định mức 100ml. Thêm nước vừa đủ tới vạch thu được dung dịch H2SO4 X(M). Tính X.
300 Lượt xem
30/08/2021
3.5 10 Đánh giá
A. 0,4M
B. 0,3M
C. 3M
D. 4M
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 200ml dung dịch HCl 0,3N.
A. 5ml
B. 10ml
C. 50ml
D. 100ml
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 2: Cần lấy bao nhiêu gam NH4Cl để pha 2L dung dịch muối có nồng độ 2,5% (w/v).
A. 0,5g
B. 5g
C. 50g
D. Tất cả đều sai
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 3: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 50ml dung dịch HCl 0,24N.
A. 0,5ml
B. 1ml
C. 5ml
D. 10ml
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 4: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 200ml dung dịch HCl 0,6N.
A. 5ml
B. 10ml
C. 50ml
D. 100ml
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 4 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 3
Thông tin thêm
- 109 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
43 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
43 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
35 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
65 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận