Câu hỏi: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 50ml dung dịch HCl 0,24N.
292 Lượt xem
30/08/2021
3.5 6 Đánh giá
A. 0,5ml
B. 1ml
C. 5ml
D. 10ml
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Xem đáp án
30/08/2021 5 Lượt xem
Câu 2: Tính nồng độ dung dịch sau khi trộn 250ml dung dịch HCl 0,5N với 750ml dung dịch HCl 0,8N.
A. 0,7N
B. 0,625N
C. 0,725N
D. 0,525N
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 3: Tính nồng độ CN của dung dịch acid sulfuric 14.35% (d = 1.1g/ml).
A. 3,22N
B. 3N
C. 2,22N
D. 1N
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 5: Cần lấy bao nhiêu gam NaCl để pha vừa đủ 1L dung dịch muối sinh lý 0,9% (w/v).
A. 0,9g
B. 9g
C. 90g
D. Tất cả đều sai
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 6: Tính pH của dung dịch base yếu BOH 0,1M có pKa của acid liên hợp = 8,5.
A. 10,25
B. 10,75
C. 11,25
D. 10,5
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 3
Thông tin thêm
- 109 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
43 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
56 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
90 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
14 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận