Câu hỏi: Cần lấy bao nhiêu gam NH4Cl để pha được 2L dung dịch muối có nồng độ 2,5% (w/v).
373 Lượt xem
30/08/2021
3.9 10 Đánh giá
A. 0,5g
B. 5g
C. 50g
D. Tất cả đều sai
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Cần lấy bao nhiêu gam NH4Cl để pha 2L dung dịch muối có nồng độ 2,5% (w/v).
A. 0,5g
B. 5g
C. 50g
D. Tất cả đều sai
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 3: Tính pH của dung dịch base yếu BOH 0,1M có Ka của acid liên hợp = 10-9.
A. 10
B. 10,5
C. 11
D. 11,5
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 4: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 50ml dung dịch HCl 0,24N.
A. 0,5ml
B. 1ml
C. 5ml
D. 10ml
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 5: Cần lấy bao nhiêu gam NH4Cl để pha 500mL dung dịch muối có nồng độ 2,5% (w/v).
A. 2,5g
B. 5g
C. 12,5g
D. Tất cả đều sai
Xem đáp án
30/08/2021 1 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 3
Thông tin thêm
- 109 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
13 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
39 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
14 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
85 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận