Câu hỏi: Cần lấy bao nhiêu gam NH4Cl để pha 2L dung dịch muối có nồng độ 2,5% (w/v).
324 Lượt xem
30/08/2021
3.4 7 Đánh giá
A. 0,5g
B. 5g
C. 50g
D. Tất cả đều sai
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Tính nồng độ C% của dung dịch NH4OH 14,8M (d = 0,899g/ml, M = 17,03g/l).
A. 28,03%
B. 28%
C. 29%
D. 29,03%
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 2: Tính pH của dung dịch base yếu BOH 0,1M có Ka của acid liên hợp = 10-9.
A. 10
B. 10,5
C. 11
D. 11,5
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 4 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 5 Lượt xem
Câu 6: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 600ml dung dịch HCl 2N.
A. 50ml
B. 100ml
C. 500ml
D. 1000ml
Xem đáp án
30/08/2021 4 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 3
Thông tin thêm
- 109 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
68 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
46 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
11 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
29 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận