Câu hỏi: Phải lấy bao nhiêu ml dung dịch HClđđ (P% = 36,5; d = 1,2 g/ml) để pha được 200ml dung dịch HCl 0,3N.
263 Lượt xem
30/08/2021
3.3 9 Đánh giá
A. 5ml
B. 10ml
C. 50ml
D. 100ml
Đăng Nhập
để xem đáp án
Câu hỏi khác cùng đề thi
Câu 1: Xác định nồng độ đương lượng của dung dịch AgNO3 khi hoà tan 1,35g AgNO3 trong nước để tạo thành 250ml dung dịch:
A. 0,05N
B. 0,06N
C. 0,03N
D. 0,01N
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 3: Trong các dung dịch NaOH sau, dung dịch nào không thể áp dụng công thức tính pH = 14 + lgCb.
A. NaOH 0,001M
B. NaOH 0,01M
C. NaOH 10-5 M
D. NaOH 10-6 M
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem
Câu 4: Tính nồng độ dung dịch sau khi trộn 1 lít dung dịch HCl 0,1N với 500ml dung dịch HCl 4N.
A. 0,2N
B. 0,4N
C. 1,4N
D. 4N
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Câu 5: Lấy 10,8ml dung dịch H2SO4đđ (P% = 98%, d = 1,84g/ml) cho vào bình định mức 1000ml. Thêm nước vừa đủ tới vạch thu được dung dịch H2SO4 X(M). Tính X.
A. 0,1M
B. 0,2M
C. 0,3M
D. 0,4M
Xem đáp án
30/08/2021 3 Lượt xem
Xem đáp án
30/08/2021 2 Lượt xem

Câu hỏi trong đề: Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích - Phần 3
Thông tin thêm
- 109 Lượt thi
- 60 Phút
- 40 Câu hỏi
- Sinh viên
Cùng chủ đề Bộ câu hỏi trắc nghiệm môn Hóa phân tích có đáp án
- 1.7K
- 98
- 40
-
98 người đang thi
- 1.1K
- 69
- 40
-
43 người đang thi
- 1.0K
- 53
- 40
-
24 người đang thi
- 1.1K
- 51
- 40
-
30 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận