Câu hỏi:
Cho mạch điện như hình vẽ, nguồn có suất điện động E=1,5V, điện trở trong , thanh MN có chiều dài 1m có điện trở . Từ trường có phương thẳng đứng hướng xuống, vuông góc với mặt phẳng khung như hình vẽ, độ lớn B=0,1T
Ampe kế chỉ bao nhiêu khi MN đứng yên?
A. 0,3 A
B. 0, 1 A
C. 0,29 A
D. 0,4 A
Câu 1: Nguyên nhân gây ra suất điện động cảm ứng trong thanh dây dẫn chuyển động trong từ trường là
A. Lực hóa học tác dụng lên các electron làm các electron dịch chuyển từ đầu này sang đầu kia của thanh
B. Lực Lorenxơ tác dụng lên các electron làm các electron dịch chuyển từ đầu này sang đầu kia của thanh
30/11/2021 0 Lượt xem
30/11/2021 0 Lượt xem
Câu 3: Một khung dây hình tròn bán kính 20cm nằm toàn bộ trong một từ trường đều mà các đường sức từ vuông với mặt phẳng vòng dây. Trong thời gian t cảm ứng từ tăng từ 0,1 T đến 1,1 T thì trong khung dây có một suất điện động không đổi với độ lớn là 0,2V. Thời gian t đó là:
A.
B. Chưa đủ dữ kiện để xác định
30/11/2021 0 Lượt xem
Câu 4: Cho mạch điện như hình vẽ, nguồn có suất điện động E = 1,5V, điện trở trong , thanh MN có chiều dài 1m có điện trở . Từ trường có phương thẳng đứng hướng xuống, vuông góc với mặt phẳng khung như hình vẽ và có độ lớn B = 0,1 T

Khi MN đứng yên, độ lớn lực từ tác dụng lên thanh MN khi đó có giá trị

A. 0,25 N
B. 0,5N
C. 0,05N
D. 0,025N
30/11/2021 0 Lượt xem
30/11/2021 0 Lượt xem
30/11/2021 0 Lượt xem

- 0 Lượt thi
- 60 Phút
- 41 Câu hỏi
- Học sinh
Cùng danh mục Chương 5: Cảm ứng điện từ
- 313
- 0
- 38
-
38 người đang thi
- 321
- 0
- 18
-
14 người đang thi
- 460
- 0
- 19
-
76 người đang thi
- 368
- 0
- 16
-
81 người đang thi
Chia sẻ:
Đăng Nhập để viết bình luận